Ma'anar Thyristor

An yi amfani da ma'aunin 1.IEC don nuna alamar thyristor, aikin diode, fasali da sigogi goma, amma masu amfani sukan yi amfani da goma ko makamancin haka, wannan labarin a taƙaice thyristor / diode na manyan sigogi.
2.Average Forward Current IF (AV) (mai gyara) / Ma'anar kan-jihar halin yanzu IT (AV) (Thyristor): an bayyana shi cikin sharuddan zafin zafin zafi ko yanayin yanayin yanayin TC THS lokacin da aka yarda ya gudana ta matsakaicin matsakaicin rabin sine na na'urar. matsakaita na halin yanzu.A wannan lokacin, zafin mahaɗin ya kai matsakaicin zafin da aka yarda da shi Tjm.Manhajar Samfur na Kamfanin LMH yana ba da halin halin yanzu daidai da yanayin zafin zafin THS ko yanayin zafin yanayin TC, mai amfani yakamata ya dogara akan ainihin halin yanzu, da yanayin zafi don zaɓar ƙirar na'urar da ta dace.
3.Forward Tushen yana nufin murabba'in halin yanzu IF (RMS) (mai gyara) / On-jihar RMS Current IT (RMS) (Thyristor): an ayyana shi cikin sharuddan zafin zafin zafi ko yanayin yanayin yanayin TC THS lokacin da aka yarda ya gudana ta iyakar na'urar. ingancin halin yanzu mai tasiri.A cikin amfani, mai amfani zai tabbatar da cewa a kowane yanayi, halin yanzu na RMS da ke gudana ta cikin yanayin yanayin na'urar bai wuce daidaitaccen tushen ma'anar murabba'in halin yanzu ba.
4.Surge na yanzu IFSM (mai gyara), ITSM (SCR)
Wakilai suna aiki a cikin yanayi na musamman, na'urar zata iya jure matsakaicin matsakaicin kima na yanzu.10ms rabin sine wave tare da kololuwar da aka ba LMH a cikin jagorar samfurin inrush ƙimar halin yanzu shine matsakaicin matsakaicin zafin mahaɗar na'urar yana ƙarƙashin 80% VRRM da ake amfani da shi a ƙarƙashin yanayin ƙimar gwajin.A cikin rayuwar na'urar na iya jure wa inrush halin yanzu yana iyakance ta yawan masu amfani da ke amfani da su ya kamata su yi ƙoƙarin guje wa nauyi.
5.Non maimaita kololuwa kashe-jihar ƙarfin lantarki VDSM / Non maimaituwa ganiya koma ƙarfin lantarki VRSM: yana nufin thyristor ko rectifier diode ne tarewa jihar iya jure matsakaicin breakover ƙarfin lantarki, yawanci tare da guda bugun jini gwajin don hana lalacewar na'urar.Mai amfani a gwaji ko aikace-aikace, za a haramta shi ga ƙarfin lantarki da ake amfani da na'urar, don guje wa lalacewa ga na'urar.
6.Mamaimai ganiya kashe-jihar ƙarfin lantarki VDRM / Maimaita ganiya juyi ƙarfin lantarki VRRM: yana nufin na'urar ne a cikin tarewa jihar, da kashe-jihar da kuma baya iya jure matsakaicin matsakaicin ganiya ƙarfin lantarki.Gabaɗaya na'urar ba ta maimaita alamar 90% irin ƙarfin lantarki (na'urori masu ƙarfin lantarki marasa maimaita suna ɗaukar ƙasa da alamar 100V).Masu amfani da ake amfani da su za su tabbatar da cewa a kowane hali, kada su ƙyale na'urar ta jure ainihin ƙarfin wutar lantarkin da ya wuce kashe-jiharta da Maimaituwar jujjuyawar wutar lantarki.
7.Mai maimaita kololuwar kashe-jihar (leakage) IDRM na yanzu / Maimaituwa kololuwar juyewa (leakage) IRRM na yanzu
Thyristor a cikin yanayin toshewa, don jure wa maimaita kololuwar kashe wutar jaha VDRM da VRRM Maimaituwar wutar lantarki mai jujjuyawa, gaba da juyawa suna gudana ta ɓangaren kololuwar magudanar halin yanzu.Wannan ma'aunin yana ba na'urar damar yin aiki a ƙarƙashin matsakaicin matsakaicin zafin mahaɗar Tjm da aka auna.
8.Peak on-state irin ƙarfin lantarki VTM (SCR) / Peak gaba ƙarfin lantarki VFM (mai gyara)
Yana nufin na'urar ta IFM (mai gyara) ko ƙwanƙolin halin yanzu ITM (SCR) shine mafi girman ƙarfin lantarki, wanda kuma aka sani da raguwar ƙarfin wutar lantarki.Wannan siga kai tsaye yana nuna halayen na'urar akan asarar-jihar, yana shafar ƙarfin ƙima na na'urar a halin yanzu.
Na'ura a dabi'u daban-daban na halin yanzu a ƙarƙashin kan-jihar (gaba) mafi girman ƙarfin lantarki za'a iya kusantar da ƙarfin ƙarfin kofa da resistor gangara, ya ce:
VTM = VTO + rT * ITM VFM = VFO + rF * IFM
Run Austrian kamfanin a cikin samfurin manual ga kowane samfurin ana bayar a cikin na'urar ta matsakaicin on-jihar (gaba) ganiya irin ƙarfin lantarki da kuma kofa irin ƙarfin lantarki da gangara juriya, mai amfani bukatar, za ka iya samar da na'urar kofa irin ƙarfin lantarki da gangara na auna juriya. darajar.
9.Circuit commutated turn-off time tq (SCR)
Ƙarƙashin ƙayyadaddun sharuɗɗa, babban halin yanzu na thyristor gaba yana faɗuwa a kan sifili, daga ƙetare sifili don samun damar jure nauyi mai nauyi ana amfani da shi a maimakon juya mafi ƙarancin tazarar lokaci.An ƙayyade ƙimar lokacin kashe Thyristor don yanayin gwajin, Run kamfanin Austrian da aka ƙera da sauri, na'urorin thyristor masu tsayi suna ba da lokacin kashewa na kowane ƙimar da aka auna, ba a bayyana musamman ba, yanayin madaidaicin sune kamar haka:
ITM-jihar kololuwar halin yanzu daidai yake da na'urar ITAV;
Ƙididdigar raguwar halin yanzu kan-jihar di / dt = -20A/μs;
Matsakaicin hauhawar ƙarfin lantarki dv / dt = 30A/μs;
Juya ƙarfin lantarki VR = 50V;
Junction zafin jiki Tj = 125 ° C.
Idan kuna buƙatar takamaiman yanayin aikace-aikacen a cikin ƙimar gwaji mara lokaci, kuna iya neman mu.
10.Mahimman ƙimar haɓakar di / dt na halin yanzu akan-jihar (SCR)
Yana nufin thyristor daga toshe jihar zuwa kan jihar, thyristor na iya jure matsakaicin adadin tashin halin yanzu.Na'urar za ta iya jure yanayin halin yanzu Mahimman ƙimar tashin di / dt gate jawo yanayin ta babban tasiri, don haka muna ba da shawarar sosai cewa masu amfani suyi amfani da faɗakarwar aikace-aikacen, ƙarar bugun bugun jini na yanzu: IG ≥ 10IGT;Lokacin hawan bugun jini: tr ≤ 1μs.
10. Matsakaicin ƙimar hauhawar kashe wutar lantarki dv/dt
Ƙarƙashin ƙayyadaddun sharuɗɗa, ba zai haifar da thyristor daga kashe kashe zuwa jihar da ke juyar da matsakaicin ƙarfin ƙarfin ƙarfin ƙarfin ƙarfin gaba ba.Gudun littafin samfurin kamfani na Austrian yana ba da mafi ƙarancin duk nau'ikan thyristor dv / dt darajar, lokacin da mai amfani dv / dt yana da buƙatu na musamman, ana iya yin lokacin yin oda.
11.Gate jawo irin ƙarfin lantarki VGT / Ƙofar jawo halin yanzu IGT
Ƙarƙashin ƙayyadaddun sharuɗɗa, don sanya yanayin kashe thyristor ta mafi ƙarancin ƙarfin ƙofar da ake buƙata da halin yanzu kofa.Thyristor ya buɗe yayin lokutan buɗewa, buɗe asarar da sauran ayyuka masu ƙarfi ta amfani da ƙarfin siginar ƙofar sa akan babban tasiri.Idan a cikin aikace-aikacen IGT mafi mahimmanci don fararwa thyristor, thyristor ba zai bari a sami kyawawan halaye na buɗewa ba, a wasu lokuta ma haifar da gazawar da ba a kai ba ko lalata na'urar.Don haka an ba da shawarar cewa aikace-aikacen mai amfani ta amfani da yanayin faɗakarwa mai ƙarfi, haɓakar bugun bugun jini na yanzu: IG ≥ 10IGT;Lokacin hawan bugun jini: tr ≤ 1μs.Don tabbatar da ingantaccen aiki na na'urar, IG dole ne ya fi IGT girma sosai.
12.Crusts juriya Rjc
Yana nufin na'urar ƙarƙashin ƙayyadaddun sharuɗɗa, na'urar tana gudana daga mahaɗa zuwa yanayin yanayin zafi da aka samar kowace watt.Juriya na ƙura yana nuna ƙarfin zafi na na'urar, wannan siga yana da tasiri kai tsaye akan ƙimar aikin jihar-na'urar.Gudu littafin samfurin kamfanin Austrian don na'urar sanyaya mai gefe yana nuna tsayayyen yanayin yanayin zafi na na'urorin wutar lantarki na semiconductor, yana ba da sanyaya mai gefe guda juriya na thermal.Masu amfani yakamata su lura cewa sashin lebur na tasirin thermal na ɓawon burodi kai tsaye ya shafi yanayin shigarwa, kawai bisa ga littafin jagora don ƙaddamar da ƙarfin hawan da aka ba da shawarar don tabbatar da juriya na thermal na na'urar don biyan buƙatun buƙatun.


Lokacin aikawa: Oktoba-21-2020